Teen Nguyễn Quán Nho
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bạn nghĩ gì khi teenboy hút thuốc...

Go down

Bạn nghĩ gì khi teenboy hút thuốc... Empty Bạn nghĩ gì khi teenboy hút thuốc...

Bài gửi  langtu.no1 Sat Feb 13, 2010 7:16 pm

Tình hình xấu nhất là hiện nay Teenboys chúng ta hút thuốc quá nhiều. Có lẽ hút thuốc khiến Teenboys hóa liều, trở thành con nghiện và trốn tiết học với mong muốn thỏa mãn cơn thèm khói thuốc...

Cận cảnh trong và ngoài trường…!
Việc Teenboys nghiện thuốc nay gần như đã ngày càng phổ biến hơn (mặc dù hàng trăm lời "hăm dọa" thuốc lá có hại như thế nào), và để thỏa cơn "nghiện" của mình, đôi khi Teenboys chúng mình cũng rất liều lĩnh, xả thân vì “sự nghiệp khói thuốc”. Tất nhiên cơn nghiện sẽ đến bất cứ nơi nào, giờ nào mà nó muốn. Chẳng lỡ không may nó đến ngay lúc đang ngồi trên lớp học thì không biết các chàng nhà mình sẽ xử lý ra sao nhỉ?

Ngoài phạm vi trường thì Teens cứ việc bạ đâu hút đó, thế nhưng khi đang ở trong phạm vi lớp học, gặp "trục trặc kỹ thuật" mà "diễn viên" không thể đáp ứng đúng nhu cầu thì: “Cô ơi, thầy ơi… cho em đi vệ sinh, cô ơi thầy ơi cho em đi mua tập…", rồi chạy đến một góc nào đó, rút điếu thuốc ra và hút phì phèo...

Hix, xin phép là còn đỡ í, một vài trường hợp len lẻn xài bài chuồn cửa sau và ngồi trước cửa kéo, kéo rồi lại kéo…Còn trong giờ ra chơi á, có kẻ ngồi hiên ngang trước lớp tự do phà phà khói thuốc như chốn không người. Thật là khó hiểu vì sao Teens có thể dửng dưng ngồi hút ngay trước lớp làm mất vẻ đẹp của lớp học
Bạn nghĩ gì khi teenboy hút thuốc... 090225001203-976-9141
Hậu quả sau khi luyện “môn phái khói trắng”

Việc Teens hút thuốc không những làm ảnh hưởng đến sức khỏe của bản thân mà còn vô tình làm ảnh hưởng đến các bạn xung quanh. Tất nhiên Teens chúng mình có ai chú ý đến việc này đâu? Ngay cả nhà sản xuất dạo gần đây cũng in ngay cả 1 dòng cảnh báo "thuốc lá rất có hại cho sức khỏe” , Teens thấy mà lại cứ ngoảnh mặt làm ngơ...

Vào lớp chàng nào cũng thủ sẵn cho mình một chiếc hộp quẹt phòng khi lên cơn nghiện là có thể sử dụng một cách dễ dàng.
Ngăn chặn - không phải là dễ dàng.
Bạn nghĩ gì khi teenboy hút thuốc... 090225001203-617-6561
Hầu hết các trường trên khắp cả nước trong bảng nội quy lúc nào cũng nghiêm cấm việc học sinh sử dụng thuốc lá. Ngay cả ngoài đường cũng thế, hút thuốc được xem là hành vi mất lịch sự nơi công cộng.
Hàng tháng trường hay tổ chức một đợt truy quét từng lớp do ban giám hiệu trường cùng với giám thị phối hợp thực hiện. Mục đích của việc này là có thể kịp thời phát hiện những học sinh đem vũ khí trái phép hoặc đem thuốc hút vào trường. Teens bây giờ cũng lắm cách quái mà ngay cả bạn cùng cùng lớp cũng không thể phát hiện.

Nhét thuốc dưới hộc bàn, thậm chí còn vơ vét hết bỏ trong ngăn kéo bàn giáo viên, nơi nguy hiểm nhất cũng là nơi an toàn nhất mà lị. Bí lắm teens mới nhờ vả một số đồng hương lớp cạnh giữ hộ. Cuối cùng đôi khi đợt truy quét kết thúc nhưng nhà trường cũng không thu được gì ngoài sách báo, mỹ phẩm hoặc giày dép của bọn con gái chúng mình.

Không biết đến bao giờ thì Teens chúng ta mới có thể nhận ra tác hại cực kỳ nguy hiểm mà “môn phái khói trắng” gây nên. Nhưng đợi đến khi Teens nhận ra được thì phổi cũng không còn nguyên vẹn để teens làm lại từ đầu.
langtu.no1
langtu.no1

- Similar topics